📢📢ประกาศและประชาสัมพันธ์ 📣📣 ด้วยองค์การบริหารส่วนตำบลสุโสะ ได้กำหนดแผนฉีดพ่นยากำจัดยุงลายและแผนการแจกจ่ายทรายกำจัดลูกน้ำยุงลายให้กับประชาชน จะดำเนินการออกให้บริการฉีดพ่นหมอกควันกำจัดแหล่งเพาะพันธุ์ลูกน้ำยุงลาย เพื่อป้องกันและควบคุมการแพร่ระบาดของโรคไข้เลือดออกให้กับประชาชนในเขตพื้นที่องค์การบริหารส่วนตำบลสุโสะ ขอความร่วมมือให้ทุกครัวเรือนปฏิบัติดังนี้ 👕👖🧥👗จัดเก็บเสื้อผ้าใส่ตู้ให้มิดชิด 🍛🍝🍳🍞อาหารควรมีภาชนะฝาปิด หรือเก็บใส่ตู้กับข้าวให้มิดชิด 🤱🏻👴🏻👨👩👧👦🐰เด็กอ่อน คนชรา ผู้ป่วย สัตว์เลี้ยง ควรนำมาอยู่ด้านนอก หรือในที่อากาศถ่ายเทได้สะดวก ✍️✍️โดยมีแผนกำหนดการออกให้บริการ ทั้ง 11 หมู่บ้าน ,โรงเรียนมัธยม และศูนย์พัฒนาเด็กเล็กฯ ขอให้ประชาชนเตรียมความพร้อมรับการบริการฉีดพ่นหมอกควัน และแจกจ่ายทรายอะเบท ตามวันที่และสถานที่ดังกล่าว
หากมีข้อสงสัย สอบถามรายละเอียดได้ที่ องค์การบริหารส่วนตำบลสุโสะ โทร. 0-7528-9689